Welcome to our website!

Achromatic launuka

Launukan Achromatic suna da ƙimar tunani iri ɗaya kamar launuka chromatic.Baƙar fata da fari suna wakiltar sandunan yin da yang na duniyar launi, baki yana nufin komai, kamar shiru na har abada, kuma fari yana da damar da ba ta da iyaka.

2
1. Baki: Daga mahangar ka'idar, baƙar fata yana nufin babu haske kuma launi ne mara launi.Matukar hasken ya kasance mai rauni ko kuma ikon abu ya yi rauni, zai bayyana baƙar fata.Ana amfani da baƙar fata a cikin toning duka don tinting kuma don daidaita haske (shading, shading) na launi.Kowane launi duhu ne zuwa matsananci.
2. Farar: Fari shine gauraya iri ɗaya na dukkan haske da ake iya gani, wanda ake kira cikakken launi.Titanium dioxide shine mafi yawan amfani da fararen fata.Ana amfani da shi sau da yawa don daidaita ma'anar robobi a cikin daidaitattun launi.Ƙara titanium dioxide zai iya rage gaskiyar robobi, kuma a lokaci guda ya sa launin launi ya zama haske da haske.fadi.Kowane launi haske ne zuwa matsananci kuma yana bayyana fari.
3. Grey: tsakanin baki da fari, nasa ne na matsakaicin haske, launi ne da babu chroma da ƙananan chroma, kuma yana iya ba mutane jin daɗi da hankali.Grey shine mafi kyawun launi a cikin tsarin launi gaba ɗaya, kuma yana dogara da launuka masu kusa don samun rayuwa.Komai hadewar baki da fari, hadewar launuka masu kama da juna, da hadewar cikakkun launuka, zai zama launin toka mai tsaka tsaki.
Magana
[1] Zhong Shuheng.Haɗin Launi.Beijing: Gidan Buga Fasaha na Sin, 1994.
[2] Song Zhuoyi et al.Filastik albarkatun kasa da ƙari.Beijing: Gidan Buga Adabin Kimiyya da Fasaha, 2006.
[3] Wu Lifeng et al.Jagoran Mai Amfani Masterbatch.Beijing: Masana'antun Masana'antu, 2011.
[4] Yu Wenjie et al.Abubuwan Ƙarfafa Filastik da Fasahar Ƙira.Bugu na 3.Beijing: Masana'antun Masana'antu, 2010.
[5] Wu Lifeng.Zane na ƙirar launi na filastik.Bugu na 2.Beijing: Masana'antun Masana'antu, 2009


Lokacin aikawa: Jul-09-2022