Welcome to our website!

Za a iya sanya buhunan filastik da akwatunan microwave?(I)

Tare da saurin ci gaban al'umma, mutane da yawa suna zaɓar tanda microwave don dumama abinci.Gaskiya ne cewa tanda microwave yana kawo jin daɗi da yawa ga rayuwarmu, amma kuma dole ne mu mai da hankali ga aminci da tsaftar abinci.
Shin akwai irin waɗannan yanayi da kuke yi, kuma idan haka ne, da fatan za a canza su nan da nan:
Jakunkunan filastik da za a iya zubarwa kai tsaye cikin tanda microwave don zafi.
Akwatin ɗaukar kaya kai tsaye ana saka shi cikin microwave don dumama.
Saka filastik kunsa kai tsaye cikin microwave don zafi.
Saka jita-jita na filastik kai tsaye cikin microwave don zafi.
Saka kofuna na filastik kai tsaye cikin microwave don zafi.
Me yasa ba za a iya dumama shi kai tsaye cikin tanda microwave ba?Bari mu dubi girman juriya na zafin jiki na samfuran filastik da muke amfani da su akai-akai.
Ƙungiyar Masana'antar Filastik ta Amirka (SPI) ta ƙirƙira lambobin yin alama don nau'ikan filastik, kuma Sin ta haɓaka kusan daidaitattun daidaitattun a cikin 1996. Lokacin da masana'antun ke yin samfuran filastik daban-daban, za su buga "bayanan shaida" a daidai matsayi, wanda ya ƙunshi. Alamu da lambobi masu madauwari mai siffar triangular, kuma lambobin sun kasance daga 1 zuwa 7, daidai da nau'ikan filastik daban-daban.
PET/01
Amfani: Polyethylene terephthalate, abubuwan sha, ruwan ma'adinai, ruwan 'ya'yan itace da kayan ƙanshi gabaɗaya ana tattara su a cikin kwalabe na filastik PET.
Performance: Yana da juriya da zafi har zuwa 70 ℃, kawai dace da abin sha mai dumi ko daskararre, yana da sauƙin lalacewa yayin da yake ɗauke da ruwan zafi mai zafi ko mai zafi, kuma akwai abubuwan da ke cutar da jikin ɗan adam sun narke.Bugu da ƙari, yin amfani da samfuran filastik No. 1 na dogon lokaci na iya sakin carcinogen DEHP.
Shawarar sake yin amfani da su: Maimaita kai tsaye bayan sha ko amfani don guje wa sake amfani da na dogon lokaci.
1
HDPE/02
Yana amfani da: Babban yawa polyethylene, gabaɗaya ana amfani dashi don kwantena filastik don wanka da samfuran tsaftacewa.
Performance: zafi juriya 90 ~ 110C, lalata juriya, acid da alkali juriya, amma ba sauki sosai tsaftace sauran.
Shawarar sake yin amfani da ita: Idan tsaftacewar ba ta da kyau kuma akwai yuwuwar samun ragowar ƙwayoyin cuta, ana ba da shawarar sake sake yin amfani da su kai tsaye, kuma a guji amfani da shi don na'urorin da ke ɗauke da ruwa.
22
PVC/03
Amfani: PVC, a halin yanzu ana amfani da shi don kayan ado da kwalabe marasa abinci.
Performance: zafi juriya 60 ~ 80 ℃, sauki don saki daban-daban masu guba Additives lokacin da overheated.
Shawarar sake yin amfani da su: Ba a ba da shawarar kwalabe na filastik PVC don adana abinci ko kayan abinci ba.Yi hankali don guje wa zafi lokacin sake yin amfani da su.
3
LDPE/04
Yana amfani da: Low density polyethylene, galibi ana amfani dashi don fim ɗin cin abinci da samfuran fim ɗin filastik.
Performance: Rashin juriya na zafi ba shi da ƙarfi.Lokacin da zafin jiki ya wuce 110 ℃, ƙwararren filastik na PE zai bayyana yanayin zafi mai narkewa, yana barin wasu shirye-shiryen filastik waɗanda jikin ɗan adam ba zai iya rushewa ba.Bugu da ƙari, lokacin da abinci ya yi zafi ta hanyar nannade filastik, man da ke cikin abincin zai iya narkar da abubuwa masu cutarwa a cikin filastik.Sabili da haka, lokacin da aka sanya abinci a cikin tanda na lantarki, dole ne a fara cire murfin filastik da aka nannade.
Shawarar sake yin amfani da ita: Fim ɗin filastik gabaɗaya ba a ba da shawarar sake amfani da shi ba.Bugu da ƙari, idan kayan abinci ya gurɓata filastik da gaske, ba za a iya sake yin amfani da shi ba kuma a saka shi cikin wasu kwandon shara.
4


Lokacin aikawa: Janairu-15-2022