Ko mun je gidan cin abinci na karin kumallo ko kuma mu ba da odar abinci, sau da yawa muna ganin wannan al’amari: maigidan da basira ya yage wata jakar leda, sannan ya sa a cikin kwano, sannan ya sa abincin a ciki da sauri.A gaskiya ma, akwai dalili na wannan.: Sau da yawa ana tabo da mai.Idan ana bukatar tsaftacewa, ta...
Shin filastik madugu ne ko insulator?Da farko, bari mu fahimci bambancin da ke tsakanin su biyu: conductor wani abu ne da ke da ƙaramin ƙarfi kuma yana gudanar da wutar lantarki cikin sauƙi.Insulator wani abu ne wanda baya gudanar da wutar lantarki a yanayin al'ada.Mai hali...
Shin robobin mu na yau da kullun sune crystalline ko amorphous?Da farko, muna buƙatar fahimtar menene mahimmancin bambanci tsakanin crystalline da amorphous.Lu'ulu'u ne atoms, ions ko kwayoyin da aka jera a sarari bisa ga wani lokaci-lokaci don samar da m tare da wani na yau da kullum geometric s ...
Daban-daban kaddarorin na robobi sun ƙayyade amfani da shi a cikin masana'antu.Tare da ci gaban fasaha, bincike kan gyaran filastik bai tsaya ba.Menene babban halayen robobi?1. Yawancin robobi suna da haske a nauyi, sinadarai suna da ƙarfi, kuma ba za su yi tsatsa ba;2. Kyakkyawan tasiri r ...
Takarda yana da kyau mai kyau da ƙarfi, wanda zai iya ba da kariya mai kyau ga kayan da aka shirya;zafi da haske ba ya shafar takarda, kamar abinci na kiwon lafiya da magunguna, takarda abu ne na gargajiya na gargajiya, kuma ya dace musamman ga mutanen da ke son samun na halitta Waɗannan samfuran ...
Takardar marufi abinci samfurin marufi ne tare da ɓangaren litattafan almara da kwali a matsayin babban kayan albarkatun ƙasa.Yana buƙatar biyan buƙatun da ba mai guba ba, mai jurewa mai, mai hana ruwa da danshi, rufewa, da dai sauransu, da takarda da aka yi amfani da shi don shirya abinci wanda ya dace da bukatun aminci na kayan abinci.B...
Launukan Achromatic suna da ƙimar tunani iri ɗaya kamar launuka chromatic.Baƙar fata da fari suna wakiltar sandunan yin da yang na duniyar launi, baki yana nufin komai, kamar shiru na har abada, kuma fari yana da damar da ba ta da iyaka.1. Baki: Daga mahangar ka'idar, baki yana nufin babu haske kuma i...
Dispersant shi ne wanda aka saba amfani da shi a cikin toner, wanda ke taimakawa wajen jika pigment, rage girman barbashi, da kuma ƙara dangantaka tsakanin guduro da pigment, don haka inganta daidaituwa tsakanin pigment da resin mai ɗaukar hoto, da ingantawa. watsewar...
Abubuwan da ake buƙata na tsarin samarwa na masterbatch launi suna da tsauri sosai, kuma ana amfani da tsarin rigar gabaɗaya.Launin masterbatch ɗin yana ƙasa kuma yana jujjuya lokaci ta ruwa, kuma yakamata a yi jerin gwaje-gwaje yayin da ake niƙa pigment, kamar ƙayyadaddun lafiya, d...
Lokacin da haske yayi aiki akan samfuran filastik, ɓangaren hasken yana haskakawa daga saman samfurin don samar da haske, ɗayan ɓangaren hasken kuma yana raguwa kuma ana watsa shi cikin cikin filastik.Lokacin cin karo da ƙwayoyin pigment, tunani, refraction da watsa suna faruwa ...
Za'a iya daidaita launuka na farko guda biyu don samar da launi na biyu, kuma launi na biyu da na farko da ba ya shiga suna da alaƙa da juna.Misali, rawaya da shudi suna hade su zama kore, kuma ja, wanda ba shi da hannu, shine karin launin kore...
Dukansu masu tarwatsawa da man shafawa ana yawan amfani da su a cikin abubuwan da suka dace da launi na filastik.Idan an ƙara waɗannan abubuwan da aka ƙara zuwa albarkatun ɗanyen samfurin, ana buƙatar ƙara su zuwa ga albarkatun ɗanyen guduro daidai gwargwado a cikin takaddun da suka dace da launi, don guje wa bambancin launi a cikin s ...