Buga allo yana nufin amfani da allon siliki azaman tushe na farantin karfe, kuma ta hanyar yin farantin hoto mai ɗaukar hoto, wanda aka yi ta zama farantin allo tare da hotuna da rubutu.Buga allo ya ƙunshi manyan abubuwa guda biyar, farantin allo, squeegee, tawada, bugu...
Menene safofin hannu na TPE da aka yi da safofin hannu na TPE an yi su ne da elastomer na thermoplastic, waɗanda za a iya ƙera su fiye da sau ɗaya lokacin zafi.Thermoplastic elastomer shima yana da elasticity iri ɗaya da roba.Masana'antun masana'antu sun rarraba thermoplastic elastomers a matsayin "na musamman" resin filastik na biyu ...
Abubuwa daban-daban, PE: polyethylene, PP: polypropylene PP filastik polypropylene mai shimfiɗa, wanda shine nau'in thermoplastic.Jakunkuna PP ainihin jakunkuna ne na filastik.Halayen jakunkuna na PP ba su da guba kuma marasa daɗi.A saman PP jakar ne santsi da kuma m, kuma shi ne yadu da mu ...
Kayan kwalta na mota sun haɗa da rigar ruwan sama (PE), zanen wuƙa na PVC da zanen auduga.Daga cikin su, an yi tallata rigar ruwan sama na robobi a manyan motoci saboda fa'idarsa ta sauƙi, araha, da kyau, kuma ta zama tafarki na farko ga direbobi ko masu abin hawa.Filastik ra...
Daga ƙirƙirar filastik a ƙarshen karni na 19 zuwa gabatarwar Tupperware® a cikin 1940s zuwa sabbin sabbin abubuwa a cikin fakitin ketchup mai sauƙin jiƙa, filastik ya taka muhimmiyar rawa a cikin hanyoyin samar da marufi, yana taimaka muku ...
Don ma'aunin sinadarin calcium carbonate masterbatch, yawancin mutane suna da rashin fahimta.Lokacin da suka ji labarin babban abin da ake amfani da su na calcium carbonate filler masterbatch, za su yi tunanin cewa babban abin da ke cikin shi shine calcium carbonate, foda, da dai sauransu, kuma ba dole ba ne a yi amfani da shi a cikin kayan filastik....
Kodayake kasuwar PE na cikin gida ba ta sami raguwa sosai a cikin Afrilu ba, kamar yadda aka nuna a cikin tebur, raguwar har yanzu tana da mahimmanci.Babu shakka, tafiya mai rauni da tashin hankali ta fi azzalumai.Amincewa da hakurin 'yan kasuwa suna raguwa a hankali.Akwai sasantawa...
Tarihin kayan haɗin filastik Lokacin da aka haɗa nau'i biyu ko fiye daban-daban, sakamakon shine kayan haɗin gwiwa.An fara amfani da kayan kayyade na farko a shekara ta 1500 BC, lokacin da Masarawa na farko da mazauna Mesofotamiya suka haɗu da laka da bambaro don ƙirƙirar stro...
Za ku yi mamakin cewa ana amfani da buhunan shara a duk faɗin duniya kuma ba sababbi ba ne.Koren robobin da kuke gani kowace rana an yi su ne da polyethylene.An yi su a cikin 1950 ta Harry Washrik da abokin aikinsa, Larry Hansen.Duk masu ƙirƙira sun fito daga Kanada.Me ke faruwa...
Yawanci muna amfani da jakunkuna kuma akwai nau'ikan buhunan filastik da yawa.A yau zan gabatar muku da abin da ake nufi da "jakar vest, a zahiri fahimta".Siffar jakar vest kamar riga ce.Jakar tufafinmu tana da kyau sosai kuma bangarorin biyu suna da tsayi.Jakar vest a haƙiƙa ce...
Gabaɗaya, jakar tufa tana nufin jakar da ake amfani da ita don adana riguna (kamar sutut da riguna) wanda mai rataya ya goyi bayan a cikin jaka a cikin tsaftataccen yanayi ko mara ƙura.Musamman ma, jakar tufafi tana nufin irin jakar tufafin da ta dace da rataye ta daga sandar kwance a cikin ...